അമേരിക്കന്‍ ജാപ്പനീസ് ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ വൈദ്യശാസ്ത്രത്തിനുള്ള നൊബേല്‍ പുരസ്‌കാരം പങ്കിട്ടു.

ഈ വർഷത്തെ വൈദ്യശാസ്ത്രത്തിനുള്ള നൊബേല്‍ പുരസ്‌കാരം അമേരിക്കന്‍ ജാപ്പനീസ് ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ ചേർന്ന് പങ്കിട്ടു.കാന്‍സര്‍ ചികിത്സയില്‍ ആഗോളതലത്തിലുണ്ടായ ചികിത്സാരീതി തന്നെ മാറ്റിമറിക്കുന്ന കണ്ടുപിടുത്തം നടത്തിയതിനാണ് ജെയിംസ് പി.എലിസണ്‍, ടസുക്കോ ഹോന്‍ജോ എന്നിവര്‍ നൊബേല്‍ പുരസ്‌കാരം നേടിയത്.

കാന്‍സര്‍ കോശങ്ങള്‍ക്കെതിരെയുള്ള പ്രതിരോധം ശക്തമാക്കാനുള്ള പ്രോട്ടീനുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പഠനത്തിന് ജെയിസ് പി.എലിസണും കാന്‍സറിനെതിരെയുള്ള പോരാട്ടത്തില്‍ രോഗപ്രതിരോധ കോശങ്ങളിലെ പ്രോട്ടീന്റെ സാന്നിധ്യം കണ്ടുപിടിച്ചതിന് ഹോന്‍ജോയും നൊബേല്‍ പുരസ്‌കാരത്തിന് അര്‍ഹരായി.

Be the first to comment on "അമേരിക്കന്‍ ജാപ്പനീസ് ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ വൈദ്യശാസ്ത്രത്തിനുള്ള നൊബേല്‍ പുരസ്‌കാരം പങ്കിട്ടു."

Leave a comment

Your email address will not be published.


*