ര​ഞ്ജ​ന്‍ ഗൊ​ഗോ​യി​ക്കെ​തി​രേ അ​ന്വേ​ഷ​ണം ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു​ള്ള ഹ​ര്‍​ജി സു​പ്രീം​കോ​ട​തി ത​ള്ളി.

ര​ഞ്ജ​ന്‍ ഗൊ​ഗോ​യി​

മു​ന്‍ ചീ​ഫ് ജ​സ്റ്റി​സ് ര​ഞ്ജ​ന്‍ ഗൊ​ഗോ​യി​ക്കെ​തി​രേ അ​ന്വേ​ഷ​ണം വേണമെന്ന് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു​ള്ള ഹ​ര്‍​ജി സു​പ്രീം​ കോ​ട​തി ത​ള്ളി. ജഡ്ജി എന്ന നിലയിലുള്ള പദവി ദുരുപയോഗം ചെയ്തതിനെ കുറിച്ച്‌ അന്വേഷണം വേണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ടായിരുന്നു ഹര്‍ജി. എന്നാല്‍ രഞ്ജന്‍ ഗൊഗോയി വിരമിച്ച സാഹചര്യത്തില്‍ ഹര്‍ജിക്ക് പ്രസക്തിയില്ലെന്നാണ് കോടതി കണ്ടെത്തിയത്.

അ​രു​ണ്‍ രാ​മ​ച​ന്ദ്ര ഹു​ബി​ക​ര്‍ എ​ന്ന​യാ​ളുടെ പരാതിയെ തുടര്‍ന്നായിരുന്നു കേസ്. പൊ​തു​താ​ത്പ​ര്യ ഹ​ര്‍​ജി സ​മ​ര്‍​പ്പി​ച്ചു ​ര​ണ്ടു വ​ര്‍​ഷ​മാ​യി​ട്ടും ഹ​ര്‍​ജി​ക്കാ​ര്‍ വാ​ദം കേ​ള്‍​ക്കാ​ന്‍ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​ല്ലെ​ന്നു ജ​സ്റ്റീ​സ് അ​രു​ണ്‍ മി​ശ്ര അ​ധ്യ​ക്ഷ​നാ​യ ബെ​ഞ്ച് പ​റ​ഞ്ഞു. അ​തേ​സ​മ​യം, കേ​സ് ലി​സ്റ്റ് ചെ​യ്യ​ണ​മെ​ന്ന് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു ര​ജി​സ്ട്രി​യെ സ​മീ​പി​ച്ചെ​ങ്കി​ലും ഫ​ല​മു​ണ്ടാ​യി​ല്ലെ​ന്ന ഹ​ര്‍​ജി​ക്കാ​ര​ന്‍റെ വാ​ദം കോ​ട​തി അം​ഗീ​ക​രി​ച്ചി​ല്ല.

ഇ​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് നി​ര​വ​ധി ത​വ​ണ സു​പ്രീം കോ​ട​തി​ക്കു ക​ത്ത​യ​ച്ചി​രു​ന്നു​വെ​ന്ന വാ​ദ​വും കോ​ട​തി ത​ള്ളി.കഴിഞ്ഞ നവംബറില്‍ ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് പദവിയില്‍നിന്നു വിരമിച്ച ജസ്റ്റിസ് രഞ്ജന്‍ ഗൊഗോയി തൊ​ട്ടു​പി​ന്നാ​ലെ രാജ്യസഭാംഗമായി.

Be the first to comment on "ര​ഞ്ജ​ന്‍ ഗൊ​ഗോ​യി​ക്കെ​തി​രേ അ​ന്വേ​ഷ​ണം ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു​ള്ള ഹ​ര്‍​ജി സു​പ്രീം​കോ​ട​തി ത​ള്ളി."

Leave a comment

Your email address will not be published.


*