മു​ന്‍ രാ​ഷ്ട​പ​തി പ്ര​ണാ​ബ് മു​ഖ​ര്‍​ജി അ​ന്ത​രി​ച്ചു.

പ്ര​ണാ​ബ് മു​ഖ​ര്‍​ജി

മു​ന്‍ രാ​ഷ്ട​പ​തി പ്ര​ണാ​ബ് മു​ഖ​ര്‍​ജി(84) അ​ന്ത​രി​ച്ചു. തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച വൈ​കു​ന്നേ​രം അ​ഞ്ച​ര​യോ​ടെ ഡ​ല്‍​ഹി​യി​ലെ സൈ​നി​ക ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ലാ​യി​രു​ന്നു അ​ന്ത്യം.തലച്ചോറില്‍ രക്തം കട്ട പിടിക്കുന്നെന്ന് കണ്ടെത്തിയതിനെ തുടര്‍ന്ന് അദ്ദേഹത്തെ കുറച്ചു ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്ബ് ശസ്ത്രക്രിയക്ക് വിധേയനാക്കിയിരുന്നു. ശസ്ത്രക്രിയക്ക് മുമ്ബ് നടത്തിയ പരിശോധനയില്‍ അദ്ദേഹത്തിന് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചിരുന്നു.

1935 ഡി​സം​ബ​ര്‍ 11 നു ​മി​റാ​ട്ടി​യി​ലാ​ണു പ്ര​ണാ​ബ് മു​ഖ​ര്‍​ജി ജ​നി​ച്ച​ത്. സ്വാ​ത​ന്ത്യ സ​മ​ര​സേ​നാ​നി​യും ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ നാ​ഷ​ണ​ല്‍ കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സ് നേ​താ​വു​മാ​യി​രു​ന്ന ക​മ​ദ് കു​മാ​ര്‍ മു​ഖ​ര്‍​ജി​യാ​ണു പി​താ​വ്. 1969 ല്‍ ​പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി ഇ​ന്ദി​രാ​ഗാ​ന്ധി​യു​ടെ കീ​ഴി​ലാ​ണു പ്ര​ണാ​ബ് മു​ഖ​ര്‍​ജി കേ​ന്ദ്ര​സ​ര്‍​ക്കാ​രി​ല്‍ ഭ​ര​ണ​പ​ര്‍​വം ആ​രം​ഭി​ച്ച​ത്. 1973ല്‍ ​ഇ​ന്ദി​രാ​ഗാ​ന്ധി മ​ന്ത്രി​സ​ഭ​യി​ല്‍ അ​ദ്ദേ​ഹം കാ​ബി​ന​റ്റു മ​ന്ത്രി​യാ​യി.

1982 ല്‍ ​അ​ദ്ദേ​ഹം ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ ധ​ന​കാ​ര്യ​മ​ന്ത്രി​യാ​യ​ത്. 1980 മു​ത​ല്‍ 85 വ​രെ രാ​ജ്യ​സ​ഭ​യു​ടെ അ​ധ്യ​ക്ഷ​നു​മാ​യി​രു​ന്നു പ്ര​ണാ​ബ് മൂ​ഖ​ര്‍​ജി. മ​ന്‍​മോ​ഹ​ന്‍ സ​ര്‍​ക്കാ​രി​ല്‍ പ്ര​തി​രോ​ധ​മ​ന്ത്രി​യാ​യും 2006 മു​ത​ല്‍ 2009 വ​രെ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ​മ​ന്ത്രി​യാ​യും 2009 മു​ത​ല്‍ 2012 വ​രെ ധ​ന​മ​ന്ത്രി​യാ​യും പ്ര​ണാ​ബ് സേ​വ​ന​മ​നു​ഷ്ഠി​ച്ചു.

2019ല്‍ ​ഭാ​ര​ത​ര​ത്ന ന​ല്‍​കി രാ​ജ്യം ആ​ദ​രി​ച്ച പ്ര​ണ​ബ് ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ പ​തി​മൂ​ന്നാം രാ​ഷ്ട്ര​പ​തി​യാ​യി​രു​ന്നു.സംസ്‌കാരം നാളെ ഡല്‍ഹിയില്‍ നടത്തും. 

Be the first to comment on "മു​ന്‍ രാ​ഷ്ട​പ​തി പ്ര​ണാ​ബ് മു​ഖ​ര്‍​ജി അ​ന്ത​രി​ച്ചു."

Leave a comment

Your email address will not be published.


*